Giới thiệu tính năng mới (Phần 2)

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Vote(s) - Trung bình 0
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giới thiệu tính năng mới (Phần 2)
Wink 
Tiếp tục với các tính năng mới sẽ xuất hiện trong bản Big Update sắp tới của Qworld Tuna nhé mọi người.

1/ Khóa vật phẩm khi cường hóa, thăng cấp, đục lỗ và khảm nạm trang bị.
Từ phiên bản mới này, khi bạn muốn cường hóa trang bị (ví dụ : nâng từ +15 lên +16 hoặc +17 lên +18) hay thăng cấp, đục lỗ và khảm nạm trang bị.... Các bạn phải thật lưu ý xem kỹ các nguyên liệu phụ (đá cường hóa, các loại phù, dụng cụ đục, đá khảm.....) có phải là vật phẩm kết hợp hay không và sẽ có 2 trường hợp xãy ra :
+ thứ 1 : nếu các nguyên liệu phụ (đá cường hóa, phù, dụng cụ đục, đá khảm.....) không phải vật phẩm khóa, thì các bạn cứ yên tâm mà đập hoặc đập dùm cho người khác
+ thứ 2 (đây là vấn đề đáng chú ý) : nếu các nguyên liệu phụ là vật phẩm khóa (vật phẩm "kết hợp"), thì khi các bạn sử dụng sẽ đồng nghĩa với việc vật phẩm chính sẽ gắn kết với chính bạn và sẽ KHÔNG thể giao dịch. Các bạn phải lưu ý thật kỹ, kiểm tra thật kỹ vật phẩm trước khi muốn sử dụng (hay đập đồ dùm người khác) để hạn chế việc vật phẩm bị khóa luôn với bạn và không thể hoàn trả người kia.
(Chú ý : khi bạn sử dụng vật phẩm khóa thì lúc bạn ấn vào nút bắt đầu sẽ có 1 bảng thông báo hiện ra, để báo cho bạn biết rằng bạn đang sử dụng vật phẩm khóa và nó sẽ khóa trang bị, đồng ý để tiếp tục hoặc hủy bỏ nếu bạn nhận ra mình đã dùng sai vật phẩm)
[Image: 2018-08-2220-35-33.png]
[Image: 2018-08-2220-36-09.png]
[Image: 2018-08-2220-36-18.png]

2/ Hổ trợ tìm nhiệm vụ Anh Hùng
Trong quá trình chơi game, có khi nào bạn tự hỏi nhiệm vụ anh hùng hay còn gọi là nhiệm vụ cốt truyện mình đã chạy đến đâu và ở NPC nào chưa ? hoặc nhiệm vụ anh hùng khác ở NPC nào ?
Thì trong phiên bản mới này, chúng ta sẽ dễ dàng hơn trong việc tìm lại nhiệm vụ Anh Hùng bằng cách tick vào chức năng "Chỉ hiện nhiệm vụ vàng", đồng nghĩa với việc tick vào thì tất cả các ký hiệu nhiệm vụ không phải nhiệm vụ Anh Hùng (Dấu tròn chấm than màu xanh lá) sẽ biến mất và chỉ hiện các ký hiệu nhiệm vụ anh hùng (dấu tròn chấm than màu vàng).
[Image: 2018-08-2219-02-57.png]

3/ Mở hòm thư mà không cần đến trụ thư
Bạn sẽ dễ dàng check mail mà không cần phải chạy đến trụ thư như trước nay nữa, quá tiện lợi phải không nào !
Gợi ý  : các bạn chỉ việc click vào biểu tượng hòm thư (khoanh đỏ) cạnh mini map và bảng thư sẽ hiện ra.
[Image: 2018-08-2219-03-17.png]

4/Thay đổi màu tóc, kiểu tóc
Trong phiên bản mới này, các bạn sẽ được tư do thay đổi màu tóc mà mình thích hay tự do thay đổi kiểu tóc (chỉ các kiểu tóc như ở phần tạo nhân vật và có thêm 2 kiểu tóc mới)... thật thích phải không nào ?
Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn cách thực hiện.
+ Các bạn dịch chuyển đến Đào Hoa Nguyên và tìm gặp NPC Dịch dung chỉnh sư, chọn mục Dịch dung
[Image: 2018-08-2219-27-05.png]

+ Tiếp theo các bạn mua màu tóc mà mình muốn chuyển (bán ở J-shop) bỏ vào ô số 1 (như hình)
+ bạn chọn màu tóc ở ô số 2 (như hình) và nhấn xác nhận
[Image: 2018-08-2220-25-04.png]

+ tận hưởng màu tóc mới
[Image: 2018-08-2220-25-50.png]
[Image: 2018-08-2220-26-03.png]

+ Đổi kiểu tóc các bạn cũng làm giống như đổi màu tóc nhé
[Image: 2018-08-2220-30-11.png]
[Image: 2018-08-2220-30-34.png]

Trên đây là một vài tính năng mới sẽ xuất hiện trong bản Big Update tới đây của Qworld Tuna, còn nhiều tính năng nữa sẽ được giới thiệu trong phần 3 các bạn cùng chờ đón nhé.

Qworld Tuna - Xứ sở thần tiên
Trả lời

Đi tới chuyên mục:

Thành viên đang xem chủ đề: 1 Khách